labarai

Muna bincika duk abin da muke ba da shawarar kai tsaye. Lokacin da kuka saya ta hanyoyin haɗin yanar gizon mu, ƙila mu sami kwamiti. Nemo ƙarin>
Bayan haɓaka samfuri da canje-canjen takaddun shaida, ba mu ƙara ba da shawarar masu tace Pur ba. Muna manne da sauran zaɓuɓɓuka.
Idan kana neman hanya mafi sauƙi don samun tace ruwan sha a gida, muna ba da shawarar Brita Elite Filter tare da Brita Standard 10-kofin ko (idan gidanka yana amfani da ruwa mai yawa) Brita 27-kofin tudu. Mai rarraba ruwa Ultramax. Amma kafin ku zaɓi ɗaya daga cikinsu, ku sani cewa bayan kusan shekaru goma na bincike game da tace ruwa na gida, mun yi imanin cewa masu tace ruwa ko ƙarƙashin famfo sune mafi kyawun zaɓi. Suna dadewa, suna isar da ruwa mai tsafta da sauri, suna rage gurɓataccen abu, ba su da yuwuwar toshewa, kuma suna ɗaukar mintuna kawai don shigarwa.
Wannan ƙirar tana da takaddun shaida sama da 30 ANSI/NSF-fiye da kowane tacewa a cikin aji-kuma an tsara shi don ɗaukar watanni shida tsakanin maye gurbin. Amma, kamar duk masu tacewa, yana iya zama toshe.
Sa hannun Brita kettle ya fi bayyana nau'in kettle mai tacewa kuma yana da sauƙin amfani da kiyaye tsabta fiye da sauran samfuran Brita.
Mai ba da ruwa na Brita yana riƙe da isasshen ruwa na yini ɗaya don babban iyali, kuma fam ɗin da ke iya zubarwa yana da sauƙi don amfani da yara.
An tabbatar da masu rarraba LifeStraw suna cire ɗimbin gurɓatattun abubuwa, gami da gubar, kuma masu tacewa sun fi juriya ga toshewa fiye da kowane tacewa da muka gwada.
Wannan ƙirar tana da takaddun shaida sama da 30 ANSI/NSF (fiye da kowane tacewa a cikin aji) kuma an tsara shi don ɗaukar watanni shida tsakanin maye gurbin. Amma, kamar duk masu tacewa, yana iya zama toshe.
Masu tace Brita Elite sune mafi kyawun tacewa na Brita kuma an ba da tabbacin ANSI/NSF don tace wasu gurɓatattun gurɓatattun abubuwa fiye da kowane tacewa mai nauyi da muka gwada, gami da gubar, mercury, cadmium, PFOA da PFAS da ƙari. Najasa” da ake ƙara samu a cikin ruwan famfo. Yana da tsawon galan 120, ko watanni shida, wanda ya ninka sau uku fiye da ƙimar yawancin sauran matatun. A cikin dogon lokaci, wannan na iya sa Elite ya zama mai arha don amfani fiye da mafi yawan tacewa. tace wata biyu. Duk da haka, kafin watanni shida su wuce, laka a cikin ruwa na iya toshe shi. Idan kun san ruwan famfo ɗinku yana da tsabta, amma don haɓaka ɗanɗanonsa, musamman ruwan ɗanɗanon chlorine, yi amfani da madaidaicin tukunyar Brita. Mai ba da tacewa yana da arha kuma yana da yuwuwar toshewa, amma ba a tabbatar da cewa ya ƙunshi gubar ko wani sinadarai na masana'antu ba. haɗi.
Sa hannun Brita kettle ya fi bayyana nau'in kettle mai tacewa kuma yana da sauƙin amfani da kiyaye tsabta fiye da sauran samfuran Brita.
Daga cikin kwalaben ruwan Brita da yawa, abin da muka fi so shi ne Kofin Ruwan Ruwa na Birta na Kullum 10. Zane-zane na ƙugiya da crannies yana sa tsaftacewa ya fi sauƙi fiye da sauran tulun Brita, kuma murfin hannu ɗaya yana sa sake cikawa har ma da sauƙi. Hannun hannunsa mai siffa C mai lanƙwasa shima ya fi kwanciyar hankali fiye da rikewar D-dimbin kusurwar da aka samu akan yawancin kwalabe na Brita.
Mai ba da ruwa na Brita yana riƙe da isasshen ruwa na yini ɗaya don babban iyali, kuma fam ɗin da ke iya zubarwa yana da sauƙi don amfani da yara.
Mai ba da ruwa na Brita Ultramax yana ɗaukar kusan kofuna 27 na ruwa (kofuna 18 a cikin tafki tace da kuma wani kofuna 9 ko 10 a cikin babban tafki). Sirarriyar ƙirar sa tana adana sarari a cikin firiji, kuma famfo yana rufe ta atomatik bayan an zubo don hana ambaliya. Wannan hanya ce mai dacewa don samun isassun tace ruwan sanyi koyaushe.
An tabbatar da masu rarraba LifeStraw suna cire ɗimbin gurɓatattun abubuwa, gami da gubar, kuma masu tacewa sun fi juriya ga toshewa fiye da kowane tacewa da muka gwada.
Mun gudu galan 2.5 na ruwa mai gurɓataccen tsatsa ta cikin gidan ruwa na LifeStraw, kuma ko da yake ruwan ya ragu kaɗan zuwa ƙarshe, tacewa bai daina ba. Wannan shi ne zaɓaɓɓen zaɓinmu ga duk wanda ya taɓa samun toshewa a cikin wasu matatun ruwa (ciki har da babban zaɓin mu na Brita Elite) ko kuma yana neman mafita don famfo ruwan da aka sani yana da tsatsa ko ya ƙunshi laka. LifeStraw kuma yana da takaddun shaida na ANSI/NSF guda huɗu (chlorine, ɗanɗano da ƙamshi, gubar da mercury) kuma an gwada shi da kansa ta hanyar dakunan gwaje-gwaje masu ƙwararru don saduwa da ƙarin ƙarin ƙa'idodi na gurɓatawar ANSI/NSF.
Na gwada matatun ruwa na Wirecutter tun daga 2016. A cikin rahoton na, na yi magana mai tsawo tare da NSF da Cibiyar Kula da ingancin Ruwa, manyan kungiyoyin ba da takaddun shaida guda biyu a Amurka, don fahimtar yadda ake gudanar da gwajin su. Na yi hira da wakilai daga masana'antun tace ruwa da yawa don jayayya da da'awarsu. Na yi amfani da filtata da dama da yawa tsawon shekaru saboda tsayin daka, sauƙi da tsadar kulawa, da abokantakar mai amfani duk suna da mahimmanci ga wani abu da kuke amfani da shi sau da yawa a rana.
Tsohon masanin kimiyyar NOAA John Holecek ya yi bincike kuma ya rubuta farkon wannan jagorar, ya gudanar da nasa gwajin, kuma ya ba da ƙarin gwaji mai zaman kansa.
Wannan jagorar na waɗanda ke son tace ruwa irin na tulu wanda ya cika ruwan famfo kuma yana ajiye shi a cikin firji.
Amfanin mai tacewa shine yana da sauƙin amfani. Duk abin da za ku yi shine cika su daga famfo kuma jira tace ta yi aiki. Hakanan suna da arha don siye, tare da matatun maye (yawanci ana buƙata kowane watanni biyu) yawanci farashin ƙasa da $15.
Suna da rashin amfani da yawa. Suna iya kawar da ƙaƙƙarfan kewayon gurɓatattun abubuwa yadda ya kamata fiye da yawancin matatun da ke ƙarƙashin ruwa ko ƙarƙashin famfo saboda sun dogara da nauyi maimakon matsa lamba na ruwa, suna buƙatar ƙarancin tacewa.
Dogaro da su da nauyi kuma yana nufin cewa masu tacewa suna jinkiri: cikar ruwa guda ɗaya daga saman tafki na iya ɗaukar mintuna 5 zuwa 15 don wucewa ta cikin tacewa, kuma galibi yana buƙatar sama-sama da yawa don samun cikakken tulu na ruwa mai tsafta. .
Fitar tacewa galibi suna toshewa saboda laka a cikin ruwan famfo ko ma qananan kumfa na iska daga injin famfo.
Don waɗannan dalilai, muna ba da shawarar shigar da tacewa a ƙarƙashin ruwa ko kan famfo idan yanayi ya buƙaci sa.
A {asar Amirka, Hukumar Kare Muhalli (EPA) ce ke tsara samar da ruwan jama'a a ƙarƙashin Dokar Amintaccen Ruwan Sha, kuma ruwan da ya bar wuraren kula da ruwan jama'a dole ne ya cika ka'idoji masu inganci. Duk da haka, ba duk abubuwan da za su iya gurɓata ba ne ake tsara su ba.
Bugu da ƙari, gurɓataccen abu na iya shiga bayan ruwa ya bar wurin magani ta hanyar bututu mai yatsa ko (a cikin yanayin gubar) ta hanyar zub da jini a cikin bututun da kansu. Maganin ruwa da aka yi ko aka yi watsi da shi a shukar na iya ma dagula ɗimbin bututun ruwa, kamar yadda ya faru a Flint, Michigan.
Don gano ainihin abin da ke cikin ruwan mai kawo kaya, yawanci kuna iya bincika kan layi don Rahoton Amincewar Abokin Ciniki (CCR) na EPA na gida. In ba haka ba, ana buƙatar duk masu samar da ruwa na jama'a su ba ku CCRs ɗin su akan buƙata.
Amma saboda yuwuwar gurɓatawa a ƙasa, hanya ɗaya tilo don tantance abin da ke cikin ruwan gidan ku shine gwada shi. dakin gwaje-gwaje masu ingancin ruwa na gida na iya yin wannan, ko kuna iya amfani da kayan gwajin gida. Mun kalli 11 daga cikinsu a cikin jagoranmu kuma mun gamsu da SimpleLab's Tap Score, wanda ke da sauƙin amfani kuma yana ba da cikakken, rubutaccen rahoton abin da, idan akwai, gurɓataccen abu a cikin ruwan famfo ɗinku.
Gwajin ruwan sha na garin SimpleLab Tap Score na ci gaba yana ba da cikakken bincike na ruwan sha kuma yana ba da sakamako mai sauƙin karantawa.
Don tabbatar da cewa muna ba da shawarar masu tacewa kawai za ku iya amincewa, mun daɗe da nace cewa zaɓin mu ya dace da ma'aunin gwal: Takaddar ANSI/NSF. Cibiyar Matsayin Ƙasa ta Amirka (ANSI) da Cibiyar Kimiyya ta Ƙasa (NSF) masu zaman kansu ne, ƙungiyoyi masu zaman kansu waɗanda ke aiki tare da Hukumar Kare Muhalli, masana'antun da sauran masana don haɓaka ƙaƙƙarfan ƙa'idodin inganci da gwada dubban samfurori, gami da ka'idojin ruwa. tace.
Sai bayan amfani da samfuran “gwaji” waɗanda suka fi gurɓata fiye da yawancin ruwan famfo ne masu tacewa suka sami damar cika ka'idojin da suka zarce tsawon rayuwarsu.
Manyan dakunan gwaje-gwaje masu tabbatar da tace ruwa sune NSF da kanta da Ƙungiyar Ingancin Ruwa (WQA). Dukansu ANSI da Majalisar Ka'idodin Kanada a Arewacin Amurka sun ba su cikakken izini kuma suna iya yin gwajin takardar shedar ANSI/NSF.
Amma bayan shekaru na muhawara na cikin gida, yanzu kuma mun yarda da yaren da aka yi watsi da "gwajin da aka yi wa ka'idojin ANSI/NSF" maimakon ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun sharuɗɗa: Na farko, dakin gwaje-gwaje mai zaman kansa ne ke yin gwajin, ba mai zaman kansa ba. dakin gwaje-gwaje. Tace masana'anta; Na biyu, dakin gwaje-gwajen kansa yana samun izini daga ANSI ko wasu hukumomin daidai da na ƙasa ko na gwamnati don gudanar da gwaji mai tsauri zuwa ƙayyadaddun ƙa'idodi; Na uku, dakin gwaje-gwaje, sakamakonsa da hanyoyin da masana'anta ke bayyanawa; Na hudu, Mai sana'anta yana da kwarewa mai yawa wajen ƙirƙirar masu tacewa waɗanda suka tabbatar da amincin su, amincin su kuma an kwatanta su da gaskiya.
Mun ƙara taƙaita shi zuwa abubuwan tacewa waɗanda ke da bokan ko kuma daidai da aƙalla biyu daga cikin manyan ka'idodin ANSI/NSF (Standard 42 da Standard 53) (mai rufe chlorine da sauran gurɓatattun “ƙaya” da ƙarfe masu nauyi kamar gubar, bi da bi), kamar yadda haka nan magungunan kashe qwari. da sauran kwayoyin halitta). Sabon ma'auni na 401 ya ƙunshi “masu gurɓatawa masu tasowa,” irin su magunguna, waɗanda ake ƙara samu a cikin ruwa a Amurka, shi ya sa muke mai da hankali kan tacewa.
Mun fara nemo mashahuran kwalabe 10 zuwa 11 na iya aiki da kuma manyan na'urorin rarraba ruwa, waɗanda ke da amfani musamman ga gidaje masu yawan amfani da ruwa. (Mafi yawan kamfanoni kuma suna ba da ƙananan tulu don waɗanda ba sa buƙatar cikakken samfurin.)
Sa'an nan kuma muka kwatanta cikakkun bayanai na ƙira (ciki har da salon hannu da ta'aziyya), sauƙi na shigarwa na tacewa da sauyawa, sararin samaniya da mai ba da wutar lantarki da ke ɗauka a cikin firiji, da girman rabo na babban tafki mai cikawa zuwa kasa "tace" tafki. (Mafi girman rabo, mafi kyau, tun da za ku sami ƙarin ruwa mai tacewa duk lokacin da kuka yi amfani da famfo.)
Mun gudanar da gwaje-gwaje da yawa akan tacewa da yawa a cikin 2016, kwatanta sakamakonmu zuwa takaddun shaida na ANSI/NSF da da'awar masana'anta. A cikin dakin gwaje-gwajensa, John Holecek ya auna adadin da kowace tacewa ta cire sinadarin chlorine. Don zaɓuɓɓukanmu biyu na farko, mun yi yarjejeniya don gwajin cire gubar mai zaman kansa ta amfani da ƙarin hanyoyin gurɓata gubar fiye da yadda NSF ke buƙata a cikin yarjejeniyar takaddun shaida.
Babban abin da muke ɗauka daga gwajinmu shine cewa takaddun shaida na ANSI/NSF ko kwatankwacin takaddun shaida tabbataccen nuni ne na aikin tacewa. Wannan ba abin mamaki bane idan aka yi la'akari da tsananin yanayin takaddun shaida. Tun daga wannan lokacin, mun dogara da takaddun shaida ta ANSI/NSF ko daidai da takaddun shaida don tantance aikin tacewa da aka bayar.
Gwajin mu na gaba yana mai da hankali kan amfani na zahiri na duniya, da kuma fasali masu amfani da kasawa waɗanda kawai ke bayyana da zarar kun fara amfani da samfuran kan lokaci.
Wannan ƙirar tana da takaddun shaida sama da 30 ANSI/NSF-fiye da kowane tacewa a cikin aji-kuma an tsara shi don ɗaukar watanni shida tsakanin maye gurbin. Amma, kamar duk masu tacewa, yana iya zama toshe.
Brita Elite (tsohon Longlast +) matattarar ANSI/NSF bokan gano fiye da 30 gurɓatacce (PDF), gami da gubar, mercury, microplastics, asbestos, da PFAS guda biyu: perfluorooctanoic acid (PFOA) da perfluorinated octane sulfonic acid (PFOS). Wannan ya sa ya zama mafi ƙwararriyar tacewa da muka gwada, kuma wanda muke ba da shawara ga waɗanda ke son matsakaicin kwanciyar hankali.
An tabbatar da cire sauran tabo na kowa. Waɗannan sun haɗa da chlorine (wanda ake ƙarawa cikin ruwa don rage ƙwayoyin cuta da sauran ƙwayoyin cuta kuma shine babban dalilin "ɗanɗano mara kyau" a cikin ruwan famfo); carbon tetrachloride, wani fili mai canzawa wanda ke lalata hanta; Ana iya ƙara samun shi a cikin ruwan famfo. "Sabbin mahadi" an gano, ciki har da bisphenol A (BPA), DEET (mai maganin kwari na yau da kullun) da estrone (nau'in roba na estrogen).
Yayin da mafi yawan masu tacewa suna da sake zagayowar kowane galan 40 ko watanni biyu, Elite yana da canjin galan 120 ko watanni shida. A ka'idar, wannan yana nufin kawai kuna buƙatar amfani da matattarar Elite guda biyu a kowace shekara maimakon shida, ƙirƙirar ƙarancin sharar gida da rage farashin sake cika da kusan 50%.
Don tace mai, yana aiki da sauri. A cikin gwaje-gwajenmu, sabon tacewar Elite ta ɗauki mintuna biyar zuwa bakwai kawai don cikewa. Matsakaicin nau'ikan tacewa da muka gwada sun ɗauki tsayi-yawanci mintuna 10 ko fiye.
Amma akwai gargadi. Kamar kusan duk masu tacewa, Elite yana toshewa cikin sauƙi, wanda zai iya rage saurin tacewa ko ma dakatar da tacewa gaba ɗaya, ma'ana dole ne ku maye gurbinsa akai-akai. Mutane da yawa, masu yawa sun koka game da wannan batu, kuma a lokacin gwajin mu, Elite ya fara raguwa kafin ya kai galan 120. Idan kuna da sanannen matsala tare da laka a cikin ruwan famfo ɗinku (sau da yawa alama ce ta bututu mai tsatsa), wataƙila ƙwarewar ku zata kasance iri ɗaya.
Kuma ƙila ba za ku buƙaci duk kariya ta manyan mutane ba. Idan kun san ruwan famfo ɗinku yana da inganci mai kyau (ana iya ƙayyade wannan ta amfani da gwajin gida), muna ba da shawarar yin amfani da tukunyar tukunyar ruwa na Brita Standard da tacewa. Tana da takaddun shaida na ANSI/NSF guda biyar (PDF), gami da chlorine (amma ba gubar ba, kwayoyin halitta, ko sabbin gurɓatattun abubuwa), waɗanda ke da ƙarancin takaddun shaida fiye da Elite. Amma yana da ƙarancin tsada, ƙarancin toshe tacewa wanda zai iya inganta ɗanɗanon ruwan ku.
Yana da sauƙi a yi kuskure lokacin shigar da tace Brita. Da farko tace tana nan kuma tana bayyana da ƙarfi. Amma a zahiri yana ɗaukar ɗan ƙaramin ƙoƙari don tabbatar da shi gaba ɗaya a wurin. Idan ba ka danna sosai ba, ruwan da ba a tace ba zai iya fita daga gefen tacewa lokacin da ka cika babban tafki, ma'ana ruwanka "tace" ba ya zubowa. Wasu daga cikin matatun da muka saya don gwajin 2023 suma suna buƙatar a sanya su ta yadda dogon ramin da ke gefe ɗaya na tacewa zai zame saman shafin da ya dace a cikin wasu tulun Brita. (Sauran tulu, gami da madaidaicin 10-Cup Kullum Pitcher da muka fi so, zo ba tare da lakabi ba kuma suna ba ku damar daidaita tacewa zuwa zaɓinku.)
Sa hannun Brita kettle ya fi bayyana nau'in kettle mai tacewa kuma yana da sauƙin amfani da kiyaye tsabta fiye da sauran samfuran Brita.
Matsakaicin kwalban ruwan kofi na Brita 10 na yau da kullun (musamman sigar tare da Alamar Sauyawa ta SmartLight da Filter Filter) ya zama ruwan dare wanda wataƙila shine abin da yawancinmu ke tunanin lokacin da muke tunanin kwalabe na ruwa. Har ila yau, abin da muka fi so a cikin tulun Brita da yawa, musamman saboda shine mafi sauƙi don ware don tsaftacewa kuma babu ƙugiya da ƙugiya inda datti za ta iya taruwa. Juyawan babban yatsan yatsan hannu yana 'yantar da ɗayan hannun don sarrafa famfon lokacin ƙara ruwa. SmartLight ɗin sa kai tsaye yana auna kwararar ruwa kuma yana ba ku damar sanin lokacin da lokaci ya yi don canza tacewa. Kuma hannun mai siffa C mai sauƙi shine ƙirar Brita mafi dacewa.
Standard Everyday ne keɓaɓɓen Amazon; Brita tana sayar da irin wannan kwalabe na ruwa na Tahoe a Walmart, Target da sauran dillalai. Babban bambancin da ke tsakanin su biyun shine hannun Tahoe's D-dimbin yawa, wanda muka sami ɗan wahalar kamawa.
Ko da yake ana tallata kettle na Kullum a matsayin samfurin kofi 10, yana ɗaukar kusan kofuna 11.5, wanda ya isa ya dace da bukatun yau da kullun na ƙaramin iyali. Lokacin da ya cika, yana yin nauyi fiye da 7 fam, wanda ke sanya matsa lamba akan wuyan hannu; Karamin Brita Space Saver 6-cup tulu yana auna kimanin fam 4.5 idan ya cika, amma ya zo tare da daidaitaccen tukunyar Brita da tacewa, don haka kuna buƙatar siyan Fitar Elite daban.


Lokacin aikawa: Janairu-22-2024