labarai

Tun daga lokacin da mutane suka girma, mutane da yawa suna tunanin abin da ya fi tsada game da firiji shine injin yin kankara da kuma na'urar rarraba ruwa a ciki. Duk da haka, waɗannan kayan aikin ba za su yi kyau sosai ba.
A cewar ƙwararrun TikToker Twin Home (@twinhomeexperts), na'urorin rarraba ruwa da aka gina a ciki ba wai kawai suna da wahalar kulawa ba ne, har ma ba sa tace ruwan yadda kuke so.
A wani bidiyo da aka watsa wanda aka kalla sau sama da 305,000, ya ce mutane za su fi kyau su sayi firiji mara kyau. Madadin haka, idan ana maganar ruwan sha mai tsafta a gida, ya kamata a saka kuɗinsu a wani wuri.
Duk da haka, bidiyon TikToker ya haifar da suka daga wasu mutane. Wasu mutanen da suka mayar da martani sun ce maye gurbin matatar firiji ba ta da tsada kamar yadda ya yi iƙirari. Wasu kuma sun ce sun sami damar nemo mafita ga na'urar rarraba ruwa ta firiji.
Twin Home Experts sun fara bidiyon ne da kiran masana'antun firiji da su shiga cikin abin da suka kira zamba ta hanyar tace ruwa.
"Ɗaya daga cikin manyan zamba na firiji yana faruwa a nan. Bari mu yi magana game da firiji tare da injin yin kankara da na'urar rarraba ruwa," in ji TikToker. "Kamar yadda kuka sani, waɗannan firiji suna da matatun ruwa da aka gina a ciki. Amma matsala ce, kuma matsalar samun kuɗi ce da ke ci gaba da wanzuwa."
"Suna so ka canza ka sayi matattara duk bayan watanni shida," ya ci gaba da cewa. "Kowace matattara tana kashe kusan dala $60. Matsalar ita ce babu isasshen sinadarin carbon a cikin waɗannan matattara don tace duk wani datti."
Ya ƙara a cikin rubutun da ke rufe cewa suna da ƙwarewa ne kawai wajen ɓoye "ɗanɗano" da "ƙamshi." Don haka, yayin da ruwanka ba zai iya ƙamshi, kama ko ɗanɗano ba, hakan ba yana nufin yana da tsarki gaba ɗaya ba.
Masana harkokin rayuwar gida sun ce akwai mafita mafi wayo ga ruwan sha a gida. "Da ƙasa da dala $400, za ku iya siyan matatar da ke cikin layi don wanke kayan kicin ɗinku. Ku maye gurbinta a kowace galan 6,000."
Matatun da ke cikin layi sun fi kyau wajen "kai ruwa mai inganci ga kai da iyalinka," in ji shi. Kuma ku adana kuɗi.
Coway-USA ta buga wani labari da ke bayanin dalilai da dama da ya sa mutane ya kamata su guji amfani da matatun ruwa a cikin firijinsu. Shafin yanar gizon ya maimaita damuwar da kwararrun gidaje biyu suka nuna, wadanda suka ce matatun firiji "ba su da ƙarfi". Bugu da ƙari, sauran gurɓatattun abubuwa na iya kasancewa a cikin waɗannan matatun ko da bayan an yi amfani da su.
Shafin ya ci gaba da lissafa wasu illolin shan ruwan da aka tace daga firiji. "Tarin ƙwayoyin cuta, yisti da mold a kan bututu na iya sa ruwan sha ya zama mara aminci har ma ga mutanen da ke da rashin lafiyan jiki." Duk da haka, ya kamata a lura cewa Coway yana sayar da nau'ikan matatun ruwa nasa.
Yawancin samfuran firiji suna da ikon shigar da matattarar layi kai tsaye akan na'urar.
Wani mai amfani da Reddit ya yi tambaya kan dalilin da yasa na'urar su ke da nau'ikan matattara guda biyu, wanda hakan ya haifar da muhawara game da ingancin matattara. Masu sharhi da suka mayar da martani ga rubutunsu sun tattauna sakamakon gwajin ruwansu. A cikin kalamansu: Ingancin ruwa a cikin matattarar firiji ba shi da bambanci sosai da ruwan da ba a tace ba a cikin sink.
Amma fa, ruwan da aka tace a ciki wanda ke fitowa daga ƙarƙashin sink fa? Idan aka kunna wannan mugun yaron, gwaje-gwaje sun nuna cewa yana fitar da ƙarancin ƙwayoyin ruwa.
Duk da cewa wasu mutane sun yaba da matatar da aka gina a ciki, akwai masu sharhi da yawa a kan bidiyon Twin Home Experts waɗanda ba su yarda da TikToker ba.
"Ina samun sakamako mai kyau. Ban taɓa shan ruwa mai yawa haka ba saboda muna da firiji mai ruwa a ciki. Matatunmu firiji ne na Samsung wanda farashinsa ya kai dala $30, biyu daga cikinsu," in ji wani mutum.
Wani kuma ya rubuta: "Ban canza matatar ba tun lokacin da na sayi firjina shekaru 20 da suka wuce. Ruwan har yanzu yana da ɗanɗano fiye da ruwan famfo. Don haka zan ci gaba da yin abin da nake yi."
Wasu masu sharhi sun ba da shawarar cewa masu firiji kawai su sanya matatar bypass. Wannan na'urar za ta ba su damar amfani da ƙira a cikin na'urorin rarraba ruwa a cikin firiji. "Yana kashe kimanin dala $20 don yin matatar bypass. Ba za a taɓa maye gurbinsa ba," in ji wani mai amfani.
Wani mai amfani da TikTok ya goyi bayan ra'ayin: "Za ku iya duba wannan matatar sau biyu kuma ku sanya matatar da aka gina a cikin firiji."
Al'adar intanet tana da rikitarwa, amma za mu raba muku ta cikin imel ɗinmu na yau da kullun. Yi rijista don samun wasiƙar labarai ta yanar gizo ta Daily Dot a nan. Kuna iya samun mafi kyawun (da mafi muni) da Intanet ke bayarwa, ana isar da su kai tsaye zuwa akwatin saƙonku.
'Sun rufe bashin likita na da asusun Lowe… ban taɓa rasa kuɗi ba': Mace ta ce bashin likita 'zamba ce ta farauta' ga dalilin
'Mafarki Mai Daɗi': Mai siyan Walmart ta danna maɓallin 'Taimako' na tsawon sama da mintuna 30. Ba ta yarda da martanin manaja ba.
'Kujera ta kama da wuta': Direban ya yi watsi da gargaɗin kuma ya shiga cikin Kia ​​Telluride ta 2024. Ba ta yarda da abin da ya faru ba bayan watanni biyu.
'Idan kana da lokacin tsayawa… wataƙila ka tsallake layin biyan kuɗi': Mai siyan Walmart ta ce ma'aikaciyar ta sa ta ji kamar 'mai laifi' ta hanyar yin scanning a wurin biyan kuɗi na kai
Jack Alban marubuci ne mai zaman kansa na Daily Dot wanda ke ba da labarai mafi girma a shafukan sada zumunta da kuma yadda mutane na gaske ke mayar da martani a kansu. Kullum yana ƙoƙarin haɗa bincike bisa kimiyya, abubuwan da ke faruwa a yanzu da kuma gaskiyar da suka shafi waɗannan labaran don ƙirƙirar rubuce-rubuce masu ban mamaki.


Lokacin Saƙo: Satumba-29-2024