labarai

manyan matsaloli na ruwa

 

Mutane da yawa suna karɓar ruwansu daga babban bututun ruwa ko kuma hanyar samar da ruwa ta gari; fa'idar wannan hanyar samar da ruwa ita ce, galibi, hukumar karamar hukuma tana da wurin tace ruwa don kai wannan ruwan zuwa yanayin da ya dace da ka'idojin ruwan sha kuma yana da aminci a sha.

Gaskiyar magana ita ce yawancin gidaje suna da nisan kilomita da yawa daga wurin tace ruwa, don haka gwamnati dole ta ƙara sinadarin chlorine a mafi yawan lokuta don ƙoƙarin tabbatar da cewa ƙwayoyin cuta ba za su iya girma a cikin ruwa ba. Haka kuma saboda waɗannan bututun mai dogaye da kuma gaskiyar cewa da yawa daga cikin bututun sun tsufa sosai, lokacin da ruwan ya isa gidanka, ya kan ɗauki datti da sauran gurɓatattun abubuwa, a wasu lokutan ƙwayoyin cuta suna kan hanya. Wasu yankuna, saboda dutse mai daraja a cikin ƙasa a yankin da ruwa ke shiga, suna da yawan sinadarin calcium da magnesium, wanda kuma aka sani da tauri.

Chlorine

Akwai wasu fa'idodi kaɗan wajen magance ruwa mai yawa (misali don rarrabawa zuwa birni), amma kuma, akwai wasu illoli da ba a so ga mai amfani da shi. Ɗaya daga cikin korafe-korafen da aka fi samu shine ƙara sinadarin chlorine.

Dalilin ƙara sinadarin chlorine a cikin ruwan shine don kashe ƙwayoyin cuta da kuma samar da isasshen ruwa ga masu amfani da shi. Chlorine yana da arha, mai sauƙin sarrafawa kuma babban maganin kashe ƙwayoyin cuta ne. Abin takaici, masana'antar magani sau da yawa tana da nisa daga mai amfani, don haka ana iya buƙatar yawan sinadarin chlorine don ƙoƙarin tabbatar da cewa yana da tasiri har zuwa famfo.

Idan ka taɓa lura da ƙamshi ko ɗanɗanon "mai tsaftacewa" a cikin ruwan garin, ko kuma ka taɓa jin ciwon ido ko bushewar fata bayan wanka, wataƙila ka yi amfani da ruwan da aka yi da chlorine. Haka kuma, chlorine sau da yawa yana amsawa da kayan halitta na halitta a cikin ruwa don ƙirƙirar trihalomethanes, da sauransu, waɗanda ba su da kyau ga lafiyarmu. Abin farin ciki, tare da ingantaccen matattarar carbon, duk waɗannan abubuwan za a iya cire su, wanda zai bar maka da ruwa mai daɗi, wanda kuma ya fi lafiya a gare ka.

Bakteriya da Tsami

Hakika, za ka yi tunanin yana da matuƙar muhimmanci a cire ƙwayoyin cuta da laka daga ruwan famfo kafin ya isa gidanka. Duk da haka, tare da manyan hanyoyin rarrabawa, akwai matsaloli kamar fasa bututu ko lalacewar kayayyakin more rayuwa. Wannan yana nufin a lokutan da aka yi gyare-gyare da gyara, ingancin ruwan zai iya lalacewa da datti da ƙwayoyin cuta bayan an yi la'akari da cewa ya cika ƙa'idodin ruwan sha. Don haka, kodayake hukumar ruwa ta yi iya ƙoƙarinta don magance ruwan da sinadarin chlorine ko wata hanya, ƙwayoyin cuta da datti na iya isa wurin amfani da su.

Tauri

Idan kana da ruwa mai tauri, za ka lura da tarin farin kristal a wurare kamar kettle ɗinka, ruwan zafi (idan ka duba ciki) har ma a kan shawa ko ƙarshen famfonka.

Wasu Matsaloli

Ba ko ta yaya jerin matsalolin ba su cika ba. Akwai wasu abubuwa da za a iya samu a cikin ruwan famfo. Wasu maɓuɓɓugan ruwa da ke fitowa daga rami suna da matakan ko ƙarfe a cikinsu waɗanda za su iya haifar da matsala wajen tabo. Fluoride wani sinadari ne da ake samu a cikin ruwa wanda ke shafar wasu mutane har ma da ƙarfe masu nauyi, har zuwa ƙaramin matakin.

Ku tuna cewa hukumomin ruwa za su yi aiki don tsara jagororin ruwan sha kuma suna da ƙa'idodi daban-daban da za a iya saukewa.

Mafi mahimmanci, ku tuna cewa tsarin da ya dace da ku zai dogara ne akan abin da kuke son cimmawa da kuma tushen ruwan ku. Hanya mafi kyau ta gaba, da zarar kun yanke shawarar cewa kuna son tace ruwan ku, shine ku kira ku yi magana da ƙwararre. Ƙungiyar Puretal tana farin cikin tattauna yanayin ku da kuma abin da ya dace da ku da iyalin ku, kawai ku kira mu ko ku duba gidan yanar gizon mu don ƙarin bayani.


Lokacin Saƙo: Afrilu-23-2024