labarai

Menenemai tsarkake ruwa na baya-baya osmosis?

Daga cikin kayan aikin tsarkake ruwa da yawa, na'urar tsarkake ruwa ta baya-bayan nan ba ta daɗe da yin rijista ba, amma shaharar kayan aikin tsarkake ruwa tana da yawa. Masu tsarkake ruwa na baya-bayan nan suna amfani da ƙa'idar reverse osmosis don sanya ruwa ya zama mai tsabta da ɗanɗano mafi kyau, yayin da suke tace dukkan abubuwan da ke cikin ruwa, gami da abubuwan da ke da alaƙa da ma'adanai waɗanda ke da amfani ga jikin ɗan adam.

mai tsarkake ruwa na ro

mai tsarkake ruwa na ro

Mai tsarkake ruwa na juyawar osmosis yana aiki, ruwan yana yin wani matsin lamba, ta yadda kwayoyin ruwa da yanayin ionic na abubuwan ma'adinai ta hanyar wani Layer na membrane na juyawar osmosis, yayin da yawancin gishirin da ba na halitta ba da ke narkewa a cikin ruwa (gami da ƙarfe masu nauyi), kwayoyin halitta, da kuma ƙwayoyin cuta, ƙwayoyin cuta, da sauransu ba za su iya ratsa membrane na juyawar osmosis ba, don haka kafada ta cikin ruwan tsarkakakken kuma ba za ta iya ratsawa ta cikin ruwan da aka tattara ba ta rabu sosai; girman ramin membrane na juyawar osmosis na 0.0001um kawai, yayin da diamita na kwayar cutar gabaɗaya shine 0.0001um. Diamita na kwayar cutar shine 0.02-0.4um, kuma diamita na ƙwayoyin cuta na yau da kullun shine 0.4-1um, don haka ruwan bayan tsarkakewa tsarkakakke ne gaba ɗaya.

Mai tsarkake ruwa na baya-bayan nan don tsarkake ruwa, babu ƙazanta, ɗanɗano mafi kyau, ana amfani da shi don dafa abinci ko yin kofi, da sauransu, ɗanɗanon ya fi tsabta. A lokacin rani, bayan an tsarkake kai tsaye a cikin akwati, a saka a cikin firiji don daskarewa, a sanyaya don sha, a ji daɗi fiye da shan ruwan ma'adinai ko wasu abubuwan sha. Ruwan da aka tsarkake ta hanyar mai tsarkake ruwa na baya-bayan nan yana da yawan iskar oxygen. Lita ɗaya na ruwa mai tsarki ya ƙunshi fiye da 5 mg na iskar oxygen. Ruwa mai yawan iskar oxygen yana sha cikin sauƙi ta jiki kuma yana haɓaka metabolism na jiki. Mai tsarkake ruwa don ingantaccen cirewar ions na calcium da magnesium a cikin ruwa zuwa fiye da 98%, don haka ruwan tsarkakewa na mai tsarkake ruwa ba zai ɗauki sikelin ba, babu alkali na ruwa.

mai tsarkake ruwa na ro

mai tsarkake ruwa na ro

Lokacin amfani da harsashin tsarkake ruwa na baya-baya (reverse osmosis) yana da iyaka, galibi ana iya amfani da harsashin fiber na tsawon watanni 6, harsashin carbon mai kunnawa gabaɗaya yana da watanni 12, rayuwarsu ta dogara ne gaba ɗaya akan ingancin ruwa na gida, matsin lamba na ruwa da girman yawan amfani da ruwa; idan aka maye gurbin harsashin akai-akai, rayuwar membrane na baya-baya na tsawon shekaru 2, idan magani kafin ya fi dacewa, rayuwar ainihinsa na iya kaiwa shekaru 8, ƙimar cirewa na kashi 99% ko fiye.

Mai tsarkake ruwa na baya-baya na osmosisA matsayin ɗaya daga cikin kayan aikin tsarkake ruwa, tasirin tacewa har yanzu yana da kyau, amma idan ana amfani da ruwan sha a gida ne, ba a ba da shawarar amfani da shi na dogon lokaci ba, saboda za a tace ma'adanai da abubuwan da aka gano. Sabanin haka, zaɓin amfani da injinan shan ruwa kai tsaye, da sauransu, ko mafi kyau.


Lokacin Saƙo: Yuli-12-2022